Module quang HPE JD101A X115 100M SFP LC BX-D 10km Transceiver giá rẻ Module quang HPE JD101A X115 100M SFP LC BX-D 10km Transceiver giá rẻ –
Module quang HPE JD101A  X115 100M SFP LC BX-D

Module quang HPE JD101A X115 100M SFP LC BX 10-D 1550nm 10km Transceiver

Mã sản phẩm: JD101A
Nhà sản xuất: HPE
Tình trạng: Còn hàng

Module quang HPE JD101A X115 100M SFP LC BX 10-D 1550nm 10km Transceiver HPE Part Number : JD101A Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình Made In (COO) ...

Giá bán: 0₫

Số lượng:
- +

Module quang HPE JD101A X115 100M SFP LC BX 10-D 1550nm 10km Transceiver

HPE Part Number        : JD101A
Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình
Made In (COO)           : Malaysia / Asia
Bảo hành                   : 12 tháng 1 đổi 1

Lưu ý: module quang HPE JD100A chỉ có thể kết nối với module quang HPE JD101A , nên khi kết nối phải cắm module quang HPE JD100A ở đầu phát (Transmitvà module quang HPE JD101A ở đầu nhận (Receive).

Module quang HPE JD101A​​​​ là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode, sử dụng bước sóng 1550nm khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối Single LC, Module quang HPE JD101A hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm module JD101A vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router), máy chủ hoặc thiết bị lưu trữ của HPE mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module HPE JD101A được cắm vào. Transceiver HPE JD101A​ là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.

Module quang JD101A HPE X115 100M SFP LC BX-D Transceiver

Hình ảnh SFP HPE JD101A được cnttshop cung cấp

Module quang HPE JD101A được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 10km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. SFP HPE JD101A cung cấp tốc độ truyền dẫn 100M quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module HPE JD101A để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 1000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).

Nếu module quang HPE JD101A được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu Video như IP Camera, Hội Nghị Truyền Hình hay IP Tivi thì: Transceiver HPE JD101A có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P).

SFP HPE JD101A​ còn tương thích với rất nhiều card mạng 100M của HPE Proliant Server, Storage do vậy, transceiver này còn được dùng làm link kết nối cho các máy chủ khi cần kết nối 100M sử dụng cho các ứng dụng truy nhập tốt độ cao như Ảo hóa, Video Stream Minh, Gaming ...

Thông số kỹ thuật của module quang HPE JD101A:

  • Form Factor: SFP
  • Data Rate: 100 Mbps
  • Connector: Single LC
  • Wavelength: 1550nm
  • Cable Type: SMF
  • Reach Distance:  10km
  • Operating Temperature Range: 0°C to 70°C
  • Digital Optical Monitoring (DOM): With
  • Applications: 100Base-BX-D

Module quang HPE JD101A được sử dụng cho các dòng thiết bị sau của HPE:

Aruba 2530 Switch Series
Aruba 2915 Switch Series
Aruba 5400 zl Switch Series
HPE MSM Controller Series
HP 2510 Switch Series
HP 2520 Switch Series
HP 2610 Switch Series
HP ProCurve Switch 2800 Series
HP 2810 Switch Series
HP ProCurve Switch 2900 Series
HP 4200 vl Switch Series
HP 6200 Switch Series
HP 6600 Switch Series
HPE 8200 zl Switch Series
HP 2910 al Switch Series

Quý khác hàng có thể tham khảo thêm Part SFP OEM có giá thành thấp hơn, hoặc các dòng sản phẩm Module quang HPE SFP OEM  Link

Sale

Không sẵn có

Hết hàng